Kallon DVD akan na'urar hannu

A zahiri duk wayoyin hannu na zamani na ''smart'' suna ba da damar kunna fayilolin bidiyo daga AVI (xViD/DivX), 3GP da wasu kwantena ba tare da ƙarin canzawa ba. Tare da tsarin Wi-Fi, ana iya karɓar irin wannan bidiyo ba tare da waya ba. Iyakar wurin fayilolin bidiyo da suka faɗi gaba ɗaya daga cikin tsarin da ake dasu shine bidiyo akan DVD. Saboda takunkumin da mai ɗaukar hoto ya yi da kansa, irin waɗannan fina-finai suna buƙatar kawai a fara canza su zuwa tsarin da ya dace don kallo akan na'urar hannu. Ko da yake ba za a iya kawar da yiwuwar bullar 'yan wasan da za su iya buga VOB kai tsaye ba. Da alama a gare ni cewa iyakancewa a cikin wannan yanayin zai zama samuwa na katunan ƙwaƙwalwar ajiya masu girma, kodayake irin waɗannan katunan sun riga sun kasance a yau. Gaskiya ne, farashin a gare su bai riga ya zama mai ban sha'awa ba don rarraba taro. Amma al’amari ne na lokaci, kuma yana yiwuwa a ƙarshen shekara za a iya yin kwafin DVD kawai zuwa katin ƙwaƙwalwar ajiya kuma a duba shi a wayar hannu. Da gangan na bar bude tambayar kariyar kwafin don abun ciki na DVD. Za mu ɗauka cewa babu shi kawai. Kuma ma fiye da haka, yana da wuya a yi tunanin katin ƙwaƙwalwar ajiya wanda za ku iya sanya fim a cikin tsarin HDTV. Don haka tambaya na tana mayar DVD ya kasance dacewa. A cikin wannan bita, za mu dubi mafi na kowa shirye-shirye domin tana mayar DVD zuwa mafi mashahuri XviD/DivX format. Akwai shirye-shirye da yawa na wannan ajin, don haka zaɓin ya iyakance ga abubuwan da ake so. Kuma, kamar yadda aka saba, ana ba da fifiko ga masu canjawa kyauta, kodayake masu amfani da Rasha ba su taɓa samun matsala ta amfani da software na kasuwanci ba.

Rikodin fim ɗin mai lasisi “36. Farashin Orfevre. A kan faifan, ban da fim ɗin kansa, akwai tallace-tallace da yawa waɗanda yakamata a cire su yayin juyawa. An yi rikodin fim ɗin a cikin ƙuduri na 720x576 pixels tare da madaidaicin bitrate na 2209 Kpbs da AC3 Dolby sauti. Fim ɗin ya ƙunshi gutsutsutsu guda huɗu na 0.99 GB kowanne da tsayin MB 565. Jimlar ƙarfin faifai ya kasance 4.75 GB.

Wayoyin hannu Nokia E90, Nokia E51, Asus P526 da E-ten X500+ sun kasance a matsayin na'urorin "karɓi". Idan aka yi la'akari da ƙudurin allo na sabuwar na'urar, an zaɓi girman firam na ƙarshe yayin ɓoyewa don zama 640x460 pixels. Jimlar lokacin sarrafa fayil ɗin, dacewa da keɓancewa, kasancewar yanayin tsarin aiki, da yiwuwar shirye-shiryen daidaitawa da kyau an kimanta su. Don kunna fayilolin AVI akan na'urorin hannu, an yi amfani da ƴan wasan bidiyo na software TCPMP, Core Player, DivX Mobile, SmartMovie a cikin sigar don tsarin aiki da ake buƙata. Ayyukan kowane mai canzawa yana ɗaukar nauyin mai sarrafa na tsakiya, sabili da haka, bayan yin duk saitunan, yana da kyau a jinkirta tsarin jujjuya kanta har zuwa lokacin da ba a amfani da kwamfutar don wasu ayyukan. Ban sami damar gwada aikin masu canzawa a kan na'ura mai dual-core ba, duk da haka, daga saƙonni akan dandalin jigogi a bayyane yake cewa daidaitawar tafiyar matakai baya ba da haɓaka mai girma cikin sauri. Da farko wannan ya faru ne saboda rashin inganta tsarin shigar da bayanai na masu sarrafawa da yawa.

Masu juyawa kyauta

VirtualDub

Daya daga cikin shahararrun shirye-shiryen don canza fayilolin bidiyo daga wannan tsari zuwa wani shine VirtualDub. MPEG2 version ake bukata don aiki tare da DVDs. Ɗaya daga cikin tushen shirin na iya zama gidan yanar gizon Softportal. Don shirin yayi aiki, dole ne a shigar da codecs masu mahimmanci a cikin tsarin. Kuna iya amfani da Kunshin Codec K-light, wanda kuma kyauta ne. Shirin baya buƙatar shigarwa kuma an ƙaddamar da shi daga fayil mai aiwatarwa. Sabbin sigogin suna goyan bayan sauti na AC3, don haka babu ƙarin kodi da ake buƙatar shigar. A wani lokaci, shirin ya kasance maƙasudi a fagen sauya bidiyo, kuma har yanzu yana ɗaya daga cikin mafi kyawun samfuran kyauta. Bayan ƙware aikin tare da VirtualDub, zaku iya canzawa cikin sauƙi zuwa kowane shirin irin wannan bayanin. Ba zan ba da cikakken bayanin yadda VirtualDub ke aiki ba, idan ya cancanta, yana da sauƙin samun shi akan yanar gizo. Bambance-bambancen da ke cikin sigar da ta dace da rarrabuwar DVD kawai za a bayyana.

Daga menu na Fayil, zaɓi tushen bidiyo. A wannan yanayin, muna buƙatar fayil ɗin VOB na farko tare da fim daga babban fayil ɗin VIDEO_TS daga DVD. Saboda haka, muhimmin batu shine sanin ainihin fayil ɗin da fim ɗin kansa ya fara. Wannan yana haifar da buƙatu na gaba. Shirin ba zai iya yin lissafin abubuwan da ke cikin DVD ta atomatik ba kuma ta atomatik loda fayilolin da suka dace. Don haka, tsarin coding na kowane sashi dole ne a yi shi da hannu. Saboda haka, a sakamakon haka, za mu sami dama AVI fayiloli, wanda sa'an nan, ta amfani da wannan VirtualDub, dole ne a hade a cikin karshe AVI clip. Lokacin buɗe fayil daga DVD, za a sa ka zaɓi waƙar sautin da ake so, muddin akwai da yawa daga cikinsu akan faifan. Ba a fayyace yaren wannan ko waccan waƙar mai jiwuwa ba, don haka dole ne ku saita rafi mai jiwuwa da kuke so ta gwaji. Idan faifan asalin an yi niyya don Rasha, to, waƙar mai sauti a cikin Rashanci yawanci tana zuwa ta farko a cikin jerin. Amma ba ya jin zafi duba shi.

Saita tacewa. Daga shafin Bidiyo/Filters, zaɓi madaidaicin tacewa (saitaccen), shigar da ƙima don tsayi da faɗin firam, sannan zaɓi ɗaya daga cikin algorithm ɗin juyawa. Kafin zabar tace don canza girman firam ɗin, zaku iya ƙara matattarar canzawa mara kyau sannan ku dasa sandunan baƙar fata a sama da ƙasan allon da ke cikinsa. Juyawa yana da dacewa idan girman firam ɗin yayi daidai da yanayin yanayin 16:9, kuma ba kwa son ganin sanduna baƙar fata akan allo lokacin kallo. Irin wannan shukar da sake girman firam ɗin yana buƙatar ƙarin ikon sarrafawa , don haka za a iya jinkirin shirye-shiryen bidiyo. ƙasa da yawa lokacin kunna akan allon wayar hannu.

Zaɓi algorithm ɗin ɓoye. A cikin Video/Compression tab, zaɓi ɗaya daga cikin codecs da aka shigar a cikin tsarin. Don codec na DivX, ya isa ya saita rikodin rikodin zuwa fasinja ɗaya kuma bitrate na ƙarshe zuwa 350 kbps. Don codec na XviD, za ku iya iyakance kanku don yin rikodin rikodin a cikin wucewa ɗaya, barin sauran saitunan ba canzawa.

Rikodin sauti. Don na'urorin tafi-da-gidanka, sake kunna sauti a tsarin AC3 ba shi da mahimmanci, musamman tunda irin wannan waƙar mai jiwuwa zai ƙara girman girman ƙarshe na bidiyon da aka gama. Saboda haka, daga Audio / matsawa tab, zaži MPEG Layer3 da ake bukata samfurin kudi. Idan abun matsawa baya aiki, to dole ne a saita madaidaicin Yanayin Tsarin aiki.

Ajiye saitunan sarrafawa zuwa fayil daban kuma kunna aikin AVI ceto (Fayil/Ajiye azaman AVI). Za a yi amfani da ma'aunin da aka adana don canza sauran gutsuttsuran. Don kunna yanayin sarrafa batch, kawai duba akwatin da ke cikin taga adanawa. Ana canja wurin fayil ɗin ta atomatik zuwa lissafin ɗawainiya, kuma ana iya fara sarrafa shi a kowane lokaci mai dacewa. Ana adana jerin ayyuka zuwa fayil tare da tsawo na VirtualDub.jobs, wanda aka samo asali a cikin babban fayil tare da fayilolin mai amfani da kanta.

Muna aiwatar da ayyukan da aka siffanta ga duk guntuwar fim ɗin, ƙara fayiloli zuwa jerin ayyuka sannan mu fara ayyukan aiwatarwa.

Buɗe fayil ɗin AVI na farko da aka canza, ƙara sauran gutsuttsura zuwa gare shi (Fayil/Apppend AVI Segments), canza shirin zuwa Yanayin Kwafi kai tsaye (Shafin Bidiyo) kuma adana bidiyon da aka gama zuwa faifai.

Ana iya ganin VirtualDub azaman koyawa don shigar da bidiyo. Bayan magance shi, za ka iya sauƙi maida video daga wannan format zuwa wani, gyara shi da kuma yi da yawa sauran ban sha'awa abubuwa. Amfanin shirin shine hanyar rarraba kyauta, yawancin saitunan sassauƙa da ikon yin amfani da shirin don gyaran bidiyo. Akwai kuma rashin amfani. Waɗannan sun haɗa da rikitaccen saitunan da buƙatar fahimtar ayyukanku. Misali, lokacin canza ma'auni na geometric na firam, babu wani zaɓi don adana ƙimar yanayin asali. Sabili da haka, don kula da daidaitattun daidaitattun ƙididdiga, wajibi ne a lissafta girman firam a tsaye (ko a kwance, dangane da zaɓi na farko) akan ma'aunin ƙididdiga wanda ba a cikin taga mai tacewa ba. Bugu da kari, shirin ba ya aiki da sauri. Mayar da fayiloli yana kama da lokaci zuwa tsawon lokacin bidiyon kanta. Shirin ba zai iya ɗaukar ɓangarorin da ke gaba ta atomatik ba, don haka dole ne a canza su daban sannan kawai a haɗa su zuwa bidiyo ɗaya, wanda ke buƙatar ƙarin lokacin sarrafawa. Kuna iya ba da shawarar shirin don amfani kawai idan kuna da niyyar ci gaba da yin gyaran bidiyo. Idan aiki tare da bidiyo ya ƙunshi kawai a shirya fina-finai don kallo akan na'urar hannu, to yana da kyau a yi amfani da mafi dacewa da kayan aiki na atomatik.

Auto Gordian Knot

Mai amfani don juyar da bidiyo ta atomatik daga DVD zuwa fayilolin AVI, ana rarrabawa kyauta. Kuna iya saukar da sabon sigar shirin daga nan. Shiri don coding ya ƙunshi matakai huɗu. A mataki na farko, an zaɓi fayil ɗin bidiyo na tushen da sarari diski don adana bidiyon da aka canza. A matsayin tushen bidiyo, zaku iya zaɓar fayilolin IFO waɗanda ke ɗauke da bayanai game da duk gutsuttsura. Sannan waƙar sauti da /ko da ake so, idan akwai, ana yiwa alama. Mataki na gaba shine zaɓi girman girman fim ɗin ƙarshe. Anan zaka iya zaɓar daga saitattun saiti da yawa, saita girman bidiyon da hannu ko canza ingancin bidiyon ƙarshe azaman kashi na asali. A cikin abubuwan ci-gaban zaɓi, zaku iya saita ƙayyadaddun ƙima don faɗin firam, codec ɗin matsawa, da tsarin waƙa mai jiwuwa. Bayan saita saitunan, ana ƙara aikin zuwa jerin ayyuka. Kuna iya fara yin rikodin rikodin a kowane lokaci mai dacewa.

Shirin yana dogara ne akan VirtualDub, amma yafi sauƙin sarrafawa fiye da na ƙarshe. Don ƙirƙirar aikin ɓoye fayil ɗin, ya isa ku san ƴan sigogi na gaba ɗaya kawai - girman fayil ɗin da ake so na ƙarshe, faɗin firam, codec ɗin matsawa da tsarin waƙa mai jiwuwa. Sauran sigogi da shirin ke zaɓa da kansa. Rashin lahani na mai amfani shine rashin iyawa don adana jerin ayyuka bayan rufewa. Yayin aiki, ana nuna abubuwan da suka faru na tsarin a wata taga daban. Lokacin ɓoye diski a cikin sigar wucewa biyu shine awanni 3 da mintuna 16. Tare da girman girman fim ɗin da aka saita zuwa megabytes 512, ainihin girman shine 574 MB.

DivX mai Sauƙi

Abin amfani kyauta don musanya DVD tare da ƙirar harshen Rashanci. Gidan yanar gizon shirin - http://www.simpledivx.org.

An fi kwatanta shirin da hotunan kariyar kwamfuta.

Tagar farko tana nuna tushen bidiyon. Shirin ta atomatik yana nuna abubuwan da ke cikin babban fayil ɗin VIDEO_TS kuma yana ba ku damar yin alama ga fayilolin da ake buƙata don ɓoyewa. Wannan taga yana nuna tushen bayanan da aka zaɓa.

Wannan taga tana saita faɗin firam bayan an yi shuka ta atomatik. Tsarin ƙimar yana daga maki 320 zuwa 704. A cikin taga samfoti, zaku iya ganin sakamakon sauye-sauyen da aka yi.

Zaɓi waƙoƙin odiyon da ake so, tsarin jujjuya mai jiwuwa, ƙimar waƙoƙin mai jiwuwa, da ƙimar samfurin. Idan ya cancanta, zaku iya ƙara ƙarar sauti (ana amfani da ma'aunin logarithmic).

A cikin taga don zaɓar algorithm ɗin ɓoye, an saita adadin wucewa, codec da matsakaicin tazarar firam masu mahimmanci. XviD, DivX da H264 codecs ana tallafawa.

Ana iya saita ingancin matsi da girman fayil na ƙarshe bisa ga bitrate da ake buƙata ko gwargwadon ƙayyadadden tsayin shirin ƙarshe. Lokacin da ka zaɓi ɗaya daga cikin sigogi, na biyu za a ƙididdige shi kuma saita ta atomatik. Yana da ban sha'awa cewa lokacin shigar da sigogi, shirin ta atomatik yana kimanta ingancin bidiyo na ƙarshe. Tare da ƙimar bitrate na 350 kbps, girman fayil ɗin ƙarshe ya kasance 627 MB, wanda aka ƙididdige ingancinsa a matsayin mara kyau. Idan aka yi la’akari da cewa yawancin AVI na CD ba su fi girma ba, za mu iya cewa a cikin waɗannan yanayi, ingancin matsi ya bar abin da ake so.

A cikin wannan taga, zaku iya saita ƙirƙirar subtitles don fim ɗin, saka harshensu, sannan zaɓi akwati don adana bidiyon.

Wannan taga tana saita babban fayil don adana fayilolin wucin gadi da babban fayil inda za a yi rikodin fim ɗin ƙarshe. Bugu da ƙari, kuna iya lura da cire fayilolin wucin gadi, rarrabuwar fayiloli zuwa sassa da yanayin sarrafa bayanai.

A cikin Tagar Fita, zaku iya saita zaɓi don kashe kwamfutar bayan an gama sarrafawa. Akwai kuma maɓalli don fara mai canzawa. A cikin taga saituna, zaku iya zaɓar yaren mu'amala, saita abubuwan da suka fi dacewa ga shirin da wadatar abubuwan amfani na waje waɗanda suka dace don aiki. Ana adana saitunan da kuka yi a gaba lokacin da kuka fara shirin.

Wannan shine ɗayan mafi kyawun kayan aikin ɓoye bidiyo na DVD daga can. Yana haɗu da ilhama kuma, mahimmanci, mu'amalar harshen Rashanci, dabaru na zaɓar zaɓuɓɓukan ɓoyewa da iyakar abokantaka a zabar sigogi. Duk saituna masu mahimmanci suna ɓoye gaba ɗaya, kuma kawai dole ne ku zaɓi manyan sigogi - girman girman bidiyo na ƙarshe da codecs don canza bidiyo da sauti. Komai sauran shirin zai iya zaɓar kansa. Rashin hasara na shirin shine yiwuwar matsaloli tare da ƙaddamarwa. A wasu tsarin, bayan fara shigar da bayanai, mai amfani yana ba da kuskure kuma ya daina aiki.

VEMODE

Mai sauƙin amfani don ɓoye DVDs. Ba za a iya fidda abun ciki ba. Daga cikin mahimman sigogi masu mahimmanci, kawai zaɓi na na'urar wanda ya kamata a inganta matsawa za a iya lura. Na'urorin PDA masu ƙudurin allo daban-daban sun haɗa da Sony PSP, Apple iPod, Palm da wasu wasu. Kai tsaye daga shirin taga, za ka iya kawai saita cropping. Yana aiki da sauri sosai, amma fayil ɗin ƙarshe dole ne a haɗa shi da hannu. Ba ya buƙatar shigarwa.

Media Coder

Shafin yanar gizon shirye-shirye yana nan.

Shirin yana ba ku damar sauya bidiyo daga kafofin daban-daban, gami da DVD. A farkon farawa, rukunin masu haɓakawa yana buɗewa ta atomatik, inda dole ne ku tabbatar da izinin ku don amfani da shirin. Ba ta san yadda ake tsara abubuwan DVD ta fayilolin IFO ba, don haka duk sassan dole ne a ƙara su zuwa aikin da kanku. Saboda haka, sakamakon yana da sassa da yawa, wanda idan ana so, ana buƙatar a haɗa su cikin fayil gama gari (kamar a cikin shirin VirtualDub). Ana daidaita codecs na matsawa na sauti da bidiyo, zaku iya canza girman juzu'i na firam, shigar da guntu guda ɗaya (a cikin lokaci), haɗa subtitles. Ya bambanta a wajen babban gudun aiki. Don shigar da DVD ɗin da ke ɗauke da fayil ɗin VOB ɗaya yana ɗaya daga cikin mafi kyawun mafita.

SUPER

Abin amfani kyauta tare da saituna da yawa. Yana ba ku damar canza tsarin zane mai yawa. Ba ta san yadda ake fidda abubuwan da ke cikin faifai ba. Ana iya ƙara fayiloli don sarrafawa zuwa lissafin ɗawainiya. Daga saitunan akwai zaɓi na nau'in ɓoyewa (yawancin codecs ana tallafawa), ƙudurin allo, rabon al'amari, bitrate. Yana da haɗin Intanet. Yana aiki a hankali fiye da Media Coder da VEMODE.

PocketDivxEncoder

Daya daga cikin fitattun kayan aikin shigar da DVD. Ayyukan mai amfani shine zaɓi nau'in na'ura, fayil ɗin shigarwa, babban fayil don adana sakamakon da wasu zaɓuɓɓukan ɓoyewa. Don haka, lokacin da ingancin ya ragu, bitrate na rafi yana canzawa ta atomatik, kuma ana nuna bayanai game da ƙimar girman fayil ɗin ƙarshe akan allon. Kai tsaye daga taga shirin, zaku iya canza haske, jikewar launi da ƙara ƙarar sauti. Hakanan ana samun maɓalli a nan don kunna sauye-sauyen juzu'i na firam da yanke.

Daga cikin ci-gaba taga saituna, za ka iya zaɓar nau'in codec, ba da damar anti-aliasing kuma saka takamaiman ƙimar firam.

Yana da yanayin tsari. Shirin na iya ta atomatik loda da zama dole gutsuttsura da maida su cikin wani na kowa video. Don yin wannan, kawai wajibi ne a sami fayil ɗin IFO a cikin babban fayil ɗin da fayilolin VOB. Yana da kyauta, amma kuna iya haɓakawa zuwa nau'in Lathe da aka biya akan $4.95.

Kammalawa

Akwai abubuwa da yawa na kyauta don ɓoye bidiyo daga DVD, waɗanda a fili aka raba su zuwa rukuni biyu. Shirye-shiryen daga rukuni na farko ba su san yadda ake yin lissafin abubuwan da ke cikin faifai ba kuma sun dace da rikodin fina-finai masu kunshe da fayil guda ɗaya. Waɗannan nau'ikan abubuwan amfani sun haɗa da VirtualDub, VEMODE, Media Coder, da SUPER. Daga cikin waɗannan, mafi rikitarwa shine shirin VirtualDub. Hakanan shine mafi sassauƙa a cikin saitunan. Sauran shirye-shiryen sun yi kusan daidai ta fuskar ayyuka. Idan kun yi zaɓi dangane da saurin gudu, to, a cikin abubuwan amfani na nau'in farko, Media Coder shine jagorar bayyananne. Duk sauran sun fi a hankali.

Utilities na nau'i na biyu suna ba ku damar sarrafa DVD masu yawa a cikin fas ɗaya (kar a ruɗe ku da adadin ɓoye bayanan). Wannan yana nufin cewa ya isa ya ƙayyade fayil ɗin bayanin da ya dace, kuma shirin zai ƙara jujjuya duk gutsuttsura zuwa bidiyo guda ɗaya. A cikin wannan ɓangaren, jagoran da ba shakka zai zama SimpleDivX, idan ba don ɗaya "amma". Shirin ba shi da kwanciyar hankali kuma baya aiki akan dukkan kwamfutoci. Wannan shi ne da farko saboda gaba ɗaya "dampness" na samfurin, don haka barga version zai jira. Amfani da AGK, SimpleDivX ko PocketDivxEncoder a cikin wani aiki na musamman an ƙaddara ta fifikon sirri.

< td>ba td> < /tr> > >< / tebur >

Kwatanta shirye-shiryen da aka kwatanta da girman fayil ɗin ƙarshe ba ya da ma'ana sosai. Wannan girman ya dogara da farko akan ƙayyadadden bitrate, girman girman firam ɗin jumhuriyar da ƙimar firam. Abu mafi mahimmanci shine daidaita girman sakamakon da girman katin ƙwaƙwalwar ajiya, yayin da yake riƙe mafi kyawun inganci lokacin dubawa. Shirye-shiryen da kuke buƙatar biya za a tattauna su a cikin abu na gaba. Amma ko da daga kayan aikin kyauta, zaku iya zaɓar shirin da ya dace da takamaiman bukatunku.

Kallon DVD akan na'urar hannu

A zahiri duk wayoyin hannu na zamani na ''smart'' suna ba da damar kunna fayilolin bidiyo daga AVI (xViD/DivX), 3GP da wasu kwantena ba tare da ƙarin canzawa ba. Tare da tsarin Wi-Fi, ana iya karɓar irin wannan bidiyo ba tare da waya ba. Iyakar wurin fayilolin bidiyo da suka faɗi gaba ɗaya daga cikin tsarin da ake dasu shine bidiyo akan DVD. Saboda takunkumin da mai ɗaukar hoto ya yi da kansa, irin waɗannan fina-finai suna buƙatar kawai a fara canza su zuwa tsarin da ya dace don kallo akan na'urar hannu. Ko da yake ba za a iya kawar da yiwuwar bullar 'yan wasan da za su iya buga VOB kai tsaye ba. Da alama a gare ni cewa iyakancewa a cikin wannan yanayin zai zama samuwa na katunan ƙwaƙwalwar ajiya masu girma, kodayake irin waɗannan katunan sun riga sun kasance a yau. Gaskiya ne, farashin a gare su bai riga ya zama mai ban sha'awa ba don rarraba taro. Amma al’amari ne na lokaci, kuma yana yiwuwa a ƙarshen shekara za a iya yin kwafin DVD kawai zuwa katin ƙwaƙwalwar ajiya kuma a duba shi a wayar hannu.Da gangan na bar bude tambayar kariyar kwafin don abun ciki na DVD. Za mu ɗauka cewa babu shi kawai. Kuma ma fiye da haka, yana da wuya a yi tunanin katin ƙwaƙwalwar ajiya wanda za ku iya sanya fim a cikin tsarin HDTV. Don haka tambaya na tana mayar DVD ya kasance dacewa. A cikin wannan bita, za mu dubi mafi yawan shirye-shirye don canza DVD zuwa mafi mashahurin tsarin XviD/DivX. Akwai shirye-shirye da yawa na wannan ajin, don haka zaɓin ya iyakance ga abubuwan da ake so. Kuma, kamar yadda aka saba, ana ba da fifiko ga masu canjawa kyauta, kodayake amfani da software na kasuwanci ta masu amfani da Rasha ba ta taɓa yin wahala ba.

Rikodin fim ɗin mai lasisi “36. Farashin Orfevre. A kan faifan, ban da fim ɗin kansa, akwai tallace-tallace da yawa waɗanda yakamata a cire su yayin juyawa. An yi rikodin fim ɗin a cikin ƙuduri na 720x576 pixels tare da madaidaicin bitrate na 2209 Kpbs da AC3 Dolby sauti. Fim ɗin ya ƙunshi gutsutsutsu guda huɗu na 0.99 GB kowanne da tsayin MB 565. Jimlar ƙarfin faifai ya kasance 4.75 GB.

Wayoyin hannu Nokia E90, Nokia E51, Asus P526 da E-ten X500+ sun kasance a matsayin na'urorin "karɓi". Idan aka yi la'akari da ƙudurin allo na sabuwar na'urar, an zaɓi girman firam na ƙarshe yayin ɓoyewa don zama 640x460 pixels. Jimlar lokacin sarrafa fayil ɗin, dacewa da keɓancewa, kasancewar yanayin tsarin aiki, da yiwuwar shirye-shiryen daidaitawa da kyau an kimanta su. Don kunna fayilolin AVI akan na'urorin hannu, an yi amfani da ƴan wasan bidiyo na software TCPMP, Core Player, DivX Mobile, SmartMovie a cikin sigar don tsarin aiki da ake buƙata. Ayyukan kowane mai canzawa yana ɗaukar nauyin mai sarrafa na tsakiya, sabili da haka, bayan yin duk saitunan, yana da kyau a jinkirta tsarin jujjuya kanta har zuwa lokacin da ba a amfani da kwamfutar don wasu ayyukan. Ban sami damar gwada aikin masu canzawa a kan na'ura mai dual-core ba, duk da haka, daga saƙonni akan dandalin jigogi a bayyane yake cewa daidaitawar tafiyar matakai baya ba da haɓaka mai girma cikin sauri. Da farko wannan ya faru ne saboda rashin inganta tsarin shigar da bayanai na masu sarrafawa da yawa.

Masu juyawa kyauta

VirtualDub

Daya daga cikin shahararrun shirye-shiryen don canza fayilolin bidiyo daga wannan tsari zuwa wani shine VirtualDub. MPEG2 version ake bukata don aiki tare da DVDs. Ɗaya daga cikin tushen shirin na iya zama gidan yanar gizon Softportal. Don shirin yayi aiki, dole ne a shigar da codecs masu mahimmanci a cikin tsarin. Kuna iya amfani da Kunshin Codec K-light, wanda kuma kyauta ne. Shirin baya buƙatar shigarwa kuma an ƙaddamar da shi daga fayil mai aiwatarwa. Sabbin sigogin suna goyan bayan sauti na AC3, don haka babu ƙarin kodi da ake buƙatar shigar. A wani lokaci, shirin ya kasance maƙasudi a fagen sauya bidiyo, kuma har yanzu yana ɗaya daga cikin mafi kyawun samfuran kyauta. Bayan ƙware aikin tare da VirtualDub, zaku iya canzawa cikin sauƙi zuwa kowane shirin irin wannan bayanin. Ba zan ba da cikakken bayanin yadda VirtualDub ke aiki ba, idan ya cancanta, yana da sauƙin samun shi akan yanar gizo. Bambance-bambancen da ke cikin sigar da ta dace da rarrabuwar DVD kawai za a bayyana.

Daga menu na Fayil, zaɓi tushen bidiyo. A wannan yanayin, muna buƙatar fayil ɗin VOB na farko tare da fim daga babban fayil ɗin VIDEO_TS daga DVD. Saboda haka, muhimmin batu shine sanin ainihin fayil ɗin da fim ɗin kansa ya fara. Wannan yana haifar da buƙatu na gaba. Shirin ba zai iya yin lissafin abubuwan da ke cikin DVD ta atomatik ba kuma ta atomatik loda fayilolin da suka dace. Don haka, tsarin coding na kowane sashi dole ne a yi shi da hannu. Saboda haka, a sakamakon haka, za mu sami dama AVI fayiloli, wanda sa'an nan, ta amfani da wannan VirtualDub, dole ne a hade a cikin karshe AVI clip. Lokacin buɗe fayil daga DVD, za a sa ka zaɓi waƙar sautin da ake so, muddin akwai da yawa daga cikinsu akan faifan. Ba a fayyace yaren wannan ko waccan waƙar mai jiwuwa ba, don haka dole ne ku saita rafi mai jiwuwa da kuke so ta gwaji. Idan faifan asalin an yi niyya don Rasha, to, waƙar mai sauti a cikin Rashanci yawanci tana zuwa ta farko a cikin jerin. Amma ba ya jin zafi duba shi.

Saita tacewa. Daga shafin Bidiyo/Filters, zaɓi madaidaicin tacewa (saitaccen), shigar da ƙima don tsayi da faɗin firam, sannan zaɓi ɗaya daga cikin algorithm ɗin juyawa. Kafin zabar tace don canza girman firam ɗin, zaku iya ƙara matattarar canzawa mara kyau sannan ku dasa sandunan baƙar fata a sama da ƙasan allon da ke cikinsa. Juyawa yana da dacewa idan girman firam ɗin yayi daidai da yanayin yanayin 16:9, kuma ba kwa son ganin sanduna baƙar fata akan allo lokacin kallo. Irin wannan shukar da sake girman firam ɗin yana buƙatar ƙarin ikon sarrafawa , don haka za a iya jinkirin bidiyo. ƙasa lokacin kunna akan allon wayar hannu.

Zaɓan algorithm mai ɓoyewa. A cikin Video/Compression tab, zaɓi ɗaya daga cikin codecs da aka shigar a cikin tsarin. Don codec na DivX, ya isa ya saita rikodin rikodin zuwa fasinja ɗaya kuma bitrate na ƙarshe zuwa 350 kbps. Don codec na XviD, za ku iya iyakance kanku don yin rikodin rikodin a cikin wucewa ɗaya, barin sauran saitunan ba canzawa.

Rikodin sauti. Don na'urorin tafi-da-gidanka, sake kunna sauti a tsarin AC3 ba shi da mahimmanci, musamman tunda irin wannan waƙar mai jiwuwa zai ƙara girman girman ƙarshe na bidiyon da aka gama. Saboda haka, daga Audio / matsawa tab, zaži MPEG Layer3 da ake bukata samfurin kudi. Idan abun matsawa baya aiki, to dole ne a saita madaidaicin Yanayin Tsarin aiki.

Ajiye saitunan sarrafawa zuwa fayil daban kuma kunna aikin AVI ceto (Fayil/Ajiye azaman AVI). Za a yi amfani da ma'aunin da aka adana don canza sauran gutsuttsuran. Don kunna yanayin sarrafa batch, kawai duba akwatin da ke cikin taga adanawa. Ana canja wurin fayil ɗin ta atomatik zuwa lissafin ɗawainiya, kuma ana iya fara sarrafa shi a kowane lokaci mai dacewa. Ana adana jerin ayyuka zuwa fayil tare da tsawo na VirtualDub.jobs, wanda aka samo asali a cikin babban fayil tare da fayilolin mai amfani da kanta.

Muna aiwatar da ayyukan da aka siffanta ga duk guntuwar fim ɗin, ƙara fayiloli zuwa jerin ayyuka sannan mu fara ayyukan aiwatarwa.

Buɗe fayil ɗin AVI na farko da aka canza, ƙara sauran gutsuttsura zuwa gare shi (Fayil/Apppend AVI Segments), canza shirin zuwa Yanayin Kwafi kai tsaye (Shafin Bidiyo) kuma adana bidiyon da aka gama zuwa faifai.

Ana iya ganin VirtualDub azaman koyawa don shigar da bidiyo. Bayan magance shi, za ka iya sauƙi maida video daga wannan format zuwa wani, gyara shi da kuma yi da yawa sauran ban sha'awa abubuwa. Amfanin shirin shine hanyar rarraba kyauta, yawancin saitunan sassauƙa da ikon yin amfani da shirin don gyaran bidiyo. Akwai kuma rashin amfani. Waɗannan sun haɗa da rikitaccen saitunan da buƙatar fahimtar ayyukanku. Misali, lokacin canza ma'auni na geometric na firam, babu wani zaɓi don adana ƙimar yanayin asali. Sabili da haka, don kula da daidaitattun daidaitattun ƙididdiga, wajibi ne a lissafta girman firam a tsaye (ko a kwance, dangane da zaɓi na farko) akan ma'aunin ƙididdiga wanda ba a cikin taga mai tacewa ba. Bugu da kari, shirin ba ya aiki da sauri. Mayar da fayiloli yana kama da lokaci zuwa tsawon lokacin bidiyon kanta. Shirin ba zai iya ɗaukar ɓangarorin da ke gaba ta atomatik ba, don haka dole ne a canza su daban sannan kawai a haɗa su zuwa bidiyo ɗaya, wanda ke buƙatar ƙarin lokacin sarrafawa. Kuna iya ba da shawarar shirin don amfani kawai idan kuna da niyyar ci gaba da yin gyaran bidiyo. Idan aiki tare da bidiyo ya ƙunshi kawai a shirya fina-finai don kallo akan na'urar hannu, to yana da kyau a yi amfani da mafi dacewa da kayan aiki na atomatik.

Auto Gordian Knot

Mai amfani don juyar da bidiyo ta atomatik daga DVD zuwa fayilolin AVI, ana rarrabawa kyauta. Kuna iya saukar da sabon sigar shirin daga nan. Shiri don coding ya ƙunshi matakai huɗu. A mataki na farko, an zaɓi fayil ɗin bidiyo na tushen da sarari diski don adana bidiyon da aka canza. A matsayin tushen bidiyo, zaku iya zaɓar fayilolin IFO waɗanda ke ɗauke da bayanai game da duk gutsuttsura. Sannan waƙar sauti da /ko da ake so, idan akwai, ana yiwa alama. Mataki na gaba shine zaɓi girman girman fim ɗin ƙarshe. Anan zaka iya zaɓar daga saitattun saiti da yawa, saita girman bidiyon da hannu ko canza ingancin bidiyon ƙarshe azaman kashi na asali. A cikin abubuwan ci-gaban zaɓi, zaku iya saita ƙayyadaddun ƙima don faɗin firam, codec ɗin matsawa, da tsarin waƙa mai jiwuwa. Bayan saita saitunan, ana ƙara aikin zuwa jerin ayyuka. Kuna iya fara yin rikodin rikodin a kowane lokaci mai dacewa.

Shirin yana dogara ne akan VirtualDub, amma yafi sauƙin sarrafawa fiye da na ƙarshe. Don ƙirƙirar aikin ɓoye fayil ɗin, ya isa ku san ƴan sigogi na gaba ɗaya kawai - girman fayil ɗin da ake so na ƙarshe, faɗin firam, codec ɗin matsawa da tsarin waƙa mai jiwuwa. Sauran sigogi da shirin ke zaɓa da kansa. Rashin lahani na mai amfani shine rashin iyawa don adana jerin ayyuka bayan rufewa. Yayin aiki, ana nuna abubuwan da suka faru na tsarin a wata taga daban. Lokacin ɓoye diski a cikin sigar wucewa biyu shine awanni 3 da mintuna 16. Tare da girman girman fim ɗin da aka saita zuwa megabytes 512, ainihin girman shine 574 MB.

DivX mai Sauƙi

Abin amfani kyauta don musanya DVD tare da ƙirar harshen Rashanci. Gidan yanar gizon shirin - http://www.simpledivx.org.

An fi kwatanta shirin da hotunan kariyar kwamfuta.

Tagar farko tana nuna tushen bidiyon. Shirin ta atomatik yana nuna abubuwan da ke cikin babban fayil ɗin VIDEO_TS kuma yana ba ku damar yin alama ga fayilolin da ake buƙata don ɓoyewa. Wannan taga yana nuna tushen bayanan da aka zaɓa.

Wannan taga tana saita faɗin firam ɗin bayan an yi shuka ta atomatik. Tsarin ƙimar yana daga maki 320 zuwa 704. A cikin taga samfoti, zaku iya ganin sakamakon sauye-sauyen da aka yi.

Zaɓi waƙoƙin odiyon da ake so, tsarin jujjuya mai jiwuwa, ƙimar waƙoƙin mai jiwuwa, da ƙimar samfurin. Idan ya cancanta, zaku iya ƙara ƙarar sauti (ana amfani da ma'aunin logarithmic).

A cikin taga don zaɓar algorithm ɗin ɓoye, an saita adadin wucewa, codec da matsakaicin tazarar firam masu mahimmanci. XviD, DivX da H264 codecs ana tallafawa.

Ana iya saita ingancin matsi da girman fayil na ƙarshe bisa ga bitrate da ake buƙata ko gwargwadon tsayin shirin ƙarshe. Lokacin da ka zaɓi ɗaya daga cikin sigogi, na biyu za a ƙididdige shi kuma saita ta atomatik. Yana da ban sha'awa cewa lokacin shigar da sigogi, shirin ta atomatik yana kimanta ingancin bidiyo na ƙarshe. Tare da ƙimar bitrate na 350 kbps, girman fayil ɗin ƙarshe ya kasance 627 MB, wanda aka ƙididdige ingancinsa a matsayin mara kyau. Idan aka yi la’akari da cewa yawancin AVI na CD ba su fi girma ba, za mu iya cewa a cikin waɗannan yanayi, ingancin matsi ya bar abin da ake so.

A cikin wannan taga, zaku iya saita ƙirƙirar subtitles don fim ɗin, saka harshensu, sannan zaɓi akwati don adana bidiyon.

Wannan taga tana saita babban fayil don adana fayilolin wucin gadi da babban fayil inda za a yi rikodin fim ɗin ƙarshe. Bugu da ƙari, kuna iya lura da cire fayilolin wucin gadi, rarrabuwar fayiloli zuwa sassa da yanayin sarrafa bayanai.

A cikin Tagar Fita, zaku iya saita zaɓi don kashe kwamfutar bayan an gama sarrafawa. Akwai kuma maɓalli don fara mai canzawa. A cikin taga saituna, zaku iya zaɓar yaren mu'amala, saita abubuwan da suka fi dacewa ga shirin da wadatar abubuwan amfani na waje waɗanda suka dace don aiki. Ana adana saitunan da kuka yi a gaba lokacin da kuka fara shirin.

Wannan shine ɗayan mafi kyawun kayan aikin ɓoye bidiyo na DVD daga can. Yana haɗu da ilhama kuma, mahimmanci, mu'amalar harshen Rashanci, dabaru na zaɓar zaɓuɓɓukan ɓoyewa da iyakar abokantaka a zabar sigogi. Duk saituna masu mahimmanci suna ɓoye gaba ɗaya, kuma kawai dole ne ku zaɓi manyan sigogi - girman girman bidiyo na ƙarshe da codecs don canza bidiyo da sauti. Komai sauran shirin zai iya zaɓar kansa. Rashin hasara na shirin shine yiwuwar matsaloli tare da ƙaddamarwa. A wasu tsarin, bayan fara shigar da bayanai, mai amfani yana ba da kuskure kuma ya daina aiki.

VEMODE

Mai sauƙin amfani don ɓoye DVDs. Ba za a iya fidda abun ciki ba. Daga cikin mahimman sigogi masu mahimmanci, kawai zaɓi na na'urar wanda ya kamata a inganta matsawa za a iya lura. Na'urorin PDA masu ƙudurin allo daban-daban sun haɗa da Sony PSP, Apple iPod, Palm da wasu wasu. Kai tsaye daga shirin taga, za ka iya kawai saita cropping. Yana aiki da sauri sosai, amma fayil ɗin ƙarshe dole ne a haɗa shi da hannu. Ba ya buƙatar shigarwa.

Media Coder

Shafin yanar gizon shirye-shirye yana nan.

Shirin yana ba ku damar sauya bidiyo daga kafofin daban-daban, gami da DVD. A farkon farawa, rukunin masu haɓakawa yana buɗewa ta atomatik, inda dole ne ku tabbatar da izinin ku don amfani da shirin. Ba ta san yadda ake tsara abubuwan DVD ta fayilolin IFO ba, don haka duk sassan dole ne a ƙara su zuwa aikin da kanku. Saboda haka, sakamakon yana da sassa da yawa, wanda idan ana so, ana buƙatar a haɗa su cikin fayil gama gari (kamar a cikin shirin VirtualDub). Ana daidaita codecs na matsawa na sauti da bidiyo, zaku iya canza girman juzu'i na firam, shigar da guntu guda ɗaya (a cikin lokaci), haɗa subtitles. Ya bambanta a wajen babban gudun aiki. Don shigar da DVD ɗin da ke ɗauke da fayil ɗin VOB ɗaya yana ɗaya daga cikin mafi kyawun mafita.

SUPER

Abin amfani kyauta tare da saituna da yawa. Yana ba ku damar canza tsarin zane mai yawa. Ba ta san yadda ake fidda abubuwan da ke cikin faifai ba. Ana iya ƙara fayiloli don sarrafawa zuwa lissafin ɗawainiya. Daga saitunan akwai zaɓi na nau'in ɓoyewa (yawancin codecs ana tallafawa), ƙudurin allo, rabon al'amari, bitrate. Yana da haɗin Intanet. Yana aiki a hankali fiye da Media Coder da VEMODE.

PocketDivxEncoder

Daya daga cikin fitattun kayan aikin shigar da DVD. Ayyukan mai amfani shine zaɓi nau'in na'ura, fayil ɗin shigarwa, babban fayil don adana sakamakon da wasu zaɓuɓɓukan ɓoyewa. Don haka, lokacin da ingancin ya ragu, bitrate na rafi yana canzawa ta atomatik, kuma ana nuna bayanai game da ƙimar girman fayil ɗin ƙarshe akan allon. Kai tsaye daga taga shirin, zaku iya canza haske, jikewar launi da ƙara ƙarar sauti. Hakanan ana samun maɓalli a nan don kunna sauye-sauyen juzu'i na firam da yanke.

Daga cikin ci-gaba taga saituna, za ka iya zaɓar nau'in codec, ba da damar anti-aliasing kuma saka takamaiman ƙimar firam.

Yana da yanayin tsari. Shirin na iya ta atomatik loda da zama dole gutsuttsura da maida su cikin wani na kowa video. Don yin wannan, kawai wajibi ne a sami fayil ɗin IFO a cikin babban fayil ɗin da fayilolin VOB. Yana da kyauta, amma kuna iya haɓakawa zuwa nau'in Lathe da aka biya akan $4.95.

Kammalawa

Akwai abubuwa da yawa na kyauta don ɓoye bidiyo daga DVD, waɗanda a fili aka raba su zuwa rukuni biyu. Shirye-shiryen daga rukuni na farko ba su san yadda ake yin lissafin abubuwan da ke cikin faifai ba kuma sun dace da rikodin fina-finai masu kunshe da fayil guda ɗaya. Waɗannan nau'ikan abubuwan amfani sun haɗa da VirtualDub, VEMODE, Media Coder, da SUPER. Daga cikin waɗannan, mafi rikitarwa shine shirin VirtualDub. Hakanan shine mafi sassauƙa a cikin saitunan. Sauran shirye-shiryen sun yi kusan daidai ta fuskar ayyuka. Idan kun yi zaɓi dangane da saurin gudu, to, a cikin abubuwan amfani na nau'in farko, Media Coder shine jagorar bayyananne. Duk sauran sun fi a hankali.

Utilities na nau'i na biyu suna ba ku damar sarrafa DVD masu yawa a cikin fas ɗaya (kar a ruɗe ku da adadin ɓoye bayanan). Wannan yana nufin cewa ya isa a ƙayyade fayil ɗin bayanin da ya dace, kuma shirin zai iya jujjuya duk gutsuttsura zuwa bidiyo guda ɗaya. A cikin wannan ɓangaren, jagoran da ba shakka zai zama SimpleDivX, idan ba don ɗaya "amma". Shirin ba shi da kwanciyar hankali kuma baya aiki akan dukkan kwamfutoci. Wannan shi ne da farko saboda "dampness" na samfurin gaba ɗaya, don haka ingantaccen sigar dole ne a jira. Amfani da AGK, SimpleDivX ko PocketDivxEncoder a cikin wani aiki na musamman an ƙaddara ta fifikon sirri.

Siga Yanayin tsari Disk indexing gyara bidiyo >saitattun
VirtualDub e ba ee
AGK iya iya ba da
VEMODE iya ba partially ye
Media Coder e a'a partially ee
SUPER iya a'a rabu yes
PocketDivxEncoder ye ye partially ye
< td>ba td> < /tr> > >< / tebur >

Kwatanta shirye-shiryen da aka kwatanta da girman fayil ɗin ƙarshe ba ya da ma'ana sosai. Wannan girman ya dogara da farko akan ƙayyadadden bitrate, girman girman firam ɗin jumhuriyar da ƙimar firam. Abu mafi mahimmanci shine daidaita girman sakamakon da girman katin ƙwaƙwalwar ajiya, yayin da yake riƙe mafi kyawun inganci lokacin dubawa. Shirye-shiryen da kuke buƙatar biya za a tattauna su a cikin abu na gaba. Amma ko da daga kayan aikin kyauta, zaku iya zaɓar shirin da ya dace da takamaiman bukatunku.

Kallon DVD akan na'urar hannu

A zahiri duk wayoyin hannu na zamani na ''smart'' suna ba da damar kunna fayilolin bidiyo daga AVI (xViD/DivX), 3GP da wasu kwantena ba tare da ƙarin canzawa ba. Tare da tsarin Wi-Fi, ana iya karɓar irin wannan bidiyo ba tare da waya ba. Iyakar wurin fayilolin bidiyo da suka faɗi gaba ɗaya daga cikin tsarin da ake dasu shine bidiyo akan DVD. Saboda takunkumin da mai ɗaukar hoto ya yi da kansa, irin waɗannan fina-finai suna buƙatar kawai a fara canza su zuwa tsarin da ya dace don kallo akan na'urar hannu. Ko da yake ba za a iya kawar da yiwuwar bullar 'yan wasan da za su iya buga VOB kai tsaye ba. Da alama a gare ni cewa iyakancewa a cikin wannan yanayin zai zama samuwa na katunan ƙwaƙwalwar ajiya masu girma, kodayake irin waɗannan katunan sun riga sun kasance a yau. Gaskiya ne, farashin a gare su bai riga ya zama mai ban sha'awa ba don rarraba taro. Amma al’amari ne na lokaci, kuma yana yiwuwa a ƙarshen shekara za a iya yin kwafin DVD kawai zuwa katin ƙwaƙwalwar ajiya kuma a duba shi a wayar hannu.Da gangan na bar bude tambayar kariyar kwafin don abun ciki na DVD. Za mu ɗauka cewa babu shi kawai. Kuma ma fiye da haka, yana da wuya a yi tunanin katin ƙwaƙwalwar ajiya wanda za ku iya sanya fim a cikin tsarin HDTV. Don haka tambaya na tana mayar DVD ya kasance dacewa. A cikin wannan bita, za mu dubi mafi na kowa shirye-shirye domin tana mayar DVD zuwa mafi mashahuri XviD/DivX format. Akwai shirye-shirye da yawa na wannan ajin, don haka zaɓin ya iyakance ga abubuwan da ake so. Kuma, kamar yadda aka saba, ana ba da fifiko ga masu canjawa kyauta, kodayake masu amfani da Rasha ba su taɓa samun matsala ta amfani da software na kasuwanci ba.

Rikodin fim ɗin mai lasisi “36. Farashin Orfevre. A kan faifan, ban da fim ɗin kansa, akwai tallace-tallace da yawa waɗanda yakamata a cire su yayin juyawa. An yi rikodin fim ɗin a cikin ƙuduri na 720x576 pixels tare da madaidaicin bitrate na 2209 Kpbs da AC3 Dolby sauti. Fim ɗin ya ƙunshi gutsutsutsu guda huɗu na 0.99 GB kowanne da tsayin MB 565. Jimlar ƙarfin faifai ya kasance 4.75 GB.

Wayoyin hannu Nokia E90, Nokia E51, Asus P526 da E-ten X500+ sun kasance a matsayin na'urorin "karɓi". Idan aka yi la'akari da ƙudurin allo na sabuwar na'urar, an zaɓi girman firam na ƙarshe yayin ɓoyewa don zama 640x460 pixels. Jimlar lokacin sarrafa fayil ɗin, dacewa da keɓancewa, kasancewar yanayin tsarin aiki, da yiwuwar shirye-shiryen daidaitawa da kyau an kimanta su. Don kunna fayilolin AVI akan na'urorin hannu, an yi amfani da ƴan wasan bidiyo na software TCPMP, Core Player, DivX Mobile, SmartMovie a cikin sigar don tsarin aiki da ake buƙata. Ayyukan kowane mai canzawa yana ɗaukar nauyin mai sarrafa na tsakiya, sabili da haka, bayan yin duk saitunan, yana da kyau a jinkirta tsarin jujjuya kanta har zuwa lokacin da ba a amfani da kwamfutar don wasu ayyukan. Ban sami damar gwada aikin masu canzawa a kan na'ura mai dual-core ba, duk da haka, daga saƙonni akan dandalin jigogi a bayyane yake cewa daidaitawar tafiyar matakai baya ba da haɓaka mai girma cikin sauri. Da farko wannan ya faru ne saboda rashin inganta tsarin shigar da bayanai na masu sarrafawa da yawa.

Masu juyawa kyauta

VirtualDub

Daya daga cikin shahararrun shirye-shiryen don canza fayilolin bidiyo daga wannan tsari zuwa wani shine VirtualDub. MPEG2 version ake bukata don aiki tare da DVDs. Ɗaya daga cikin tushen shirin na iya zama gidan yanar gizon Softportal. Don shirin yayi aiki, dole ne a shigar da codecs masu mahimmanci a cikin tsarin. Kuna iya amfani da Kunshin Codec K-light, wanda kuma kyauta ne. Shirin baya buƙatar shigarwa kuma an ƙaddamar da shi daga fayil mai aiwatarwa. Sabbin sigogin suna goyan bayan sauti na AC3, don haka babu ƙarin kodi da ake buƙatar shigar. A wani lokaci, shirin ya kasance maƙasudi a fagen sauya bidiyo, kuma har yanzu yana ɗaya daga cikin mafi kyawun samfuran kyauta. Bayan ƙware aikin tare da VirtualDub, zaku iya canzawa cikin sauƙi zuwa kowane shirin irin wannan bayanin. Ba zan ba da cikakken bayanin yadda VirtualDub ke aiki ba, idan ya cancanta, yana da sauƙin samun shi akan yanar gizo. Bambance-bambancen da ke cikin nau'in da ya dace da ɓata DVD ɗin kawai za a bayyana shi.

Daga menu na Fayil, zaɓi tushen bidiyo. A wannan yanayin, muna buƙatar fayil ɗin VOB na farko tare da fim daga babban fayil ɗin VIDEO_TS daga DVD. Saboda haka, muhimmin batu shine sanin ainihin fayil ɗin da fim ɗin kansa ya fara. Wannan yana haifar da buƙatu na gaba. Shirin ba zai iya yin lissafin abubuwan da ke cikin DVD ta atomatik ba kuma ta atomatik loda fayilolin da suka dace. Don haka, tsarin coding na kowane sashi dole ne a yi shi da hannu. Saboda haka, a sakamakon haka, za mu sami dama AVI fayiloli, wanda sa'an nan, ta amfani da wannan VirtualDub, dole ne a hade a cikin karshe AVI clip. Lokacin buɗe fayil daga DVD, za a sa ka zaɓi waƙar sautin da ake so, muddin akwai da yawa daga cikinsu akan faifan. Ba a fayyace yaren wannan ko waccan waƙar mai jiwuwa ba, don haka dole ne ku saita rafi mai jiwuwa da kuke so ta gwaji. Idan faifan asalin an yi niyya don Rasha, to, waƙar mai sauti a cikin Rashanci yawanci tana zuwa ta farko a cikin jerin. Amma ba ya jin zafi duba shi.

Saita tacewa. Daga shafin Bidiyo/Filters, zaɓi madaidaicin tacewa (saitaccen), shigar da ƙima don tsayi da faɗin firam, sannan zaɓi ɗaya daga cikin algorithm ɗin juyawa. Kafin zabar tace don canza girman firam ɗin, zaku iya ƙara matattarar canzawa mara kyau sannan ku dasa sandunan baƙar fata a sama da ƙasan allon da ke cikinsa. Juyawa yana da dacewa idan girman firam ɗin yayi daidai da yanayin yanayin 16:9, kuma ba kwa son ganin sanduna baƙar fata akan allo lokacin kallo. Irin wannan shukar da sake girman firam ɗin yana buƙatar ƙarin ikon sarrafawa , don haka za a iya jinkirin shirye-shiryen bidiyo. ƙasa da yawa lokacin kunna akan allon wayar hannu.

Zaɓi algorithm ɗin ɓoye. A cikin Video/Compression tab, zaɓi ɗaya daga cikin codecs da aka shigar a cikin tsarin. Don codec na DivX, ya isa ya saita rikodin rikodin zuwa fasinja ɗaya kuma bitrate na ƙarshe zuwa 350 kbps. Don codec na XviD, za ku iya iyakance kanku don yin rikodin rikodin a cikin wucewa ɗaya, barin sauran saitunan ba canzawa.

Rikodin sauti. Don na'urorin tafi-da-gidanka, sake kunna sauti a tsarin AC3 ba shi da mahimmanci, musamman tunda irin wannan waƙar mai jiwuwa zai ƙara girman girman ƙarshe na bidiyon da aka gama. Saboda haka, daga Audio / matsawa tab, zaži MPEG Layer3 da ake bukata samfurin kudi. Idan abun matsawa baya aiki, to dole ne a saita madaidaicin Yanayin Tsarin aiki.

Ajiye saitunan sarrafawa zuwa fayil daban kuma kunna aikin AVI ceto (Fayil/Ajiye azaman AVI). Za a yi amfani da ma'aunin da aka adana don canza sauran gutsuttsuran. Don kunna yanayin sarrafa batch, kawai duba akwatin da ke cikin taga adanawa. Ana canja wurin fayil ɗin ta atomatik zuwa lissafin ɗawainiya, kuma ana iya fara sarrafa shi a kowane lokaci mai dacewa. Ana adana jerin ayyuka zuwa fayil tare da tsawo na VirtualDub.jobs, wanda aka samo asali a cikin babban fayil tare da fayilolin mai amfani da kanta.

Muna aiwatar da abubuwan da aka siffanta ga duk guntuwar fim ɗin, ƙara fayiloli zuwa jerin ayyuka sannan mu fara ayyukan aiwatarwa.

Buɗe fayil ɗin AVI na farko da aka canza, ƙara sauran gutsuttsura zuwa gare shi (Fayil/Apppend AVI Segments), canza shirin zuwa Yanayin Kwafi kai tsaye (Shafin Bidiyo) kuma adana bidiyon da aka gama zuwa faifai.

Ana iya ganin VirtualDub azaman koyawa don shigar da bidiyo. Bayan magance shi, za ka iya sauƙi maida video daga wannan format zuwa wani, gyara shi da kuma yi da yawa sauran ban sha'awa abubuwa. Amfanin shirin shine hanyar rarraba kyauta, yawancin saitunan sassauƙa da ikon yin amfani da shirin don gyaran bidiyo. Akwai kuma rashin amfani. Waɗannan sun haɗa da rikitaccen saitunan da buƙatar fahimtar ayyukanku. Misali, lokacin canza ma'auni na geometric na firam, babu wani zaɓi don adana ƙimar yanayin asali. Sabili da haka, don kula da daidaitattun daidaitattun ƙididdiga, wajibi ne a lissafta girman firam a tsaye (ko a kwance, dangane da zaɓi na farko) akan ma'aunin ƙididdiga wanda ba a cikin taga mai tacewa ba. Bugu da kari, shirin ba ya aiki da sauri. Mayar da fayiloli yana kama da lokaci zuwa tsawon lokacin bidiyon kanta. Shirin ba zai iya ɗaukar ɓangarorin da ke gaba ta atomatik ba, don haka dole ne a canza su daban sannan kawai a haɗa su zuwa bidiyo ɗaya, wanda ke buƙatar ƙarin lokacin sarrafawa. Kuna iya ba da shawarar shirin don amfani kawai idan kuna da niyyar ci gaba da yin gyaran bidiyo. Idan aiki tare da bidiyo ya ƙunshi kawai a shirya fina-finai don kallo akan na'urar hannu, to yana da kyau a yi amfani da mafi dacewa da kayan aiki na atomatik.

Auto Gordian Knot

Mai amfani don juyar da bidiyo ta atomatik daga DVD zuwa fayilolin AVI, ana rarrabawa kyauta. Kuna iya saukar da sabon sigar shirin daga nan. Shiri don coding ya ƙunshi matakai huɗu. A mataki na farko, an zaɓi fayil ɗin bidiyo na tushen da sarari diski don adana bidiyon da aka canza. A matsayin tushen bidiyo, zaku iya zaɓar fayilolin IFO waɗanda ke ɗauke da bayanai game da duk gutsuttsura. Sannan waƙar sauti da /ko da ake so, idan akwai, ana yiwa alama. Mataki na gaba shine zaɓi girman girman fim ɗin ƙarshe. Anan zaka iya zaɓar daga saitattun saiti da yawa, saita girman bidiyon da hannu ko canza ingancin bidiyon ƙarshe azaman kashi na asali. A cikin abubuwan ci-gaban zaɓi, zaku iya saita ƙayyadaddun ƙima don faɗin firam, codec ɗin matsawa, da tsarin waƙa mai jiwuwa. Bayan saita saitunan, ana ƙara aikin zuwa jerin ayyuka. Kuna iya fara yin rikodin rikodin a kowane lokaci mai dacewa.

Shirin yana dogara ne akan VirtualDub, amma yafi sauƙin sarrafawa fiye da na ƙarshe. Don ƙirƙirar aikin ɓoye fayil ɗin, ya isa ku san ƴan sigogi na gaba ɗaya kawai - girman fayil ɗin da ake so na ƙarshe, faɗin firam, codec ɗin matsawa da tsarin waƙa mai jiwuwa. Sauran sigogi da shirin ke zaɓa da kansa. Rashin lahani na mai amfani shine rashin iyawa don adana jerin ayyuka bayan rufewa. Yayin aiki, ana nuna abubuwan da suka faru na tsarin a wata taga daban. Lokacin ɓoye diski a cikin sigar wucewa biyu shine awanni 3 da mintuna 16. Tare da girman girman fim ɗin da aka saita zuwa megabytes 512, ainihin girman shine 574 MB.

DivX mai Sauƙi

Abin amfani kyauta don musanya DVD tare da ƙirar harshen Rashanci. Gidan yanar gizon shirin - http://www.simpledivx.org.

An fi kwatanta shirin da hotunan kariyar kwamfuta.

Tagar farko tana nuna tushen bidiyon. Shirin ta atomatik yana nuna abubuwan da ke cikin babban fayil ɗin VIDEO_TS kuma yana ba ku damar yin alama ga fayilolin da ake buƙata don ɓoyewa. Wannan taga yana nuna tushen bayanan da aka zaɓa.

Wannan taga tana saita faɗin firam ɗin bayan an yi shuka ta atomatik. Tsarin ƙimar yana daga maki 320 zuwa 704. A cikin taga samfoti, zaku iya ganin sakamakon sauye-sauyen da aka yi.

Zaɓi waƙoƙin odiyon da ake so, tsarin jujjuya mai jiwuwa, ƙimar waƙoƙin mai jiwuwa, da ƙimar samfurin. Idan ya cancanta, zaku iya ƙara ƙarar sauti (ana amfani da ma'aunin logarithmic).

A cikin taga don zaɓar algorithm ɗin ɓoye, an saita adadin wucewa, codec da matsakaicin tazarar firam masu mahimmanci. XviD, DivX da H264 codecs ana tallafawa.

Ana iya saita ingancin matsi da girman fayil na ƙarshe bisa ga bitrate da ake buƙata ko gwargwadon tsayin shirin ƙarshe. Lokacin da ka zaɓi ɗaya daga cikin sigogi, na biyu za a ƙididdige shi kuma saita ta atomatik. Yana da ban sha'awa cewa lokacin shigar da sigogi, shirin ta atomatik yana kimanta ingancin bidiyo na ƙarshe. Tare da ƙimar bitrate na 350 kbps, girman fayil ɗin ƙarshe ya kasance 627 MB, wanda aka ƙididdige ingancinsa a matsayin mara kyau. Idan aka yi la’akari da cewa yawancin AVI na CD ba su fi girma ba, za mu iya cewa a cikin waɗannan yanayi, ingancin matsi ya bar abin da ake so.

A cikin wannan taga, zaku iya saita ƙirƙirar subtitles don fim ɗin, saka harshensu, sannan zaɓi akwati don adana bidiyon.

Wannan taga tana saita babban fayil don adana fayilolin wucin gadi da babban fayil inda za a yi rikodin fim ɗin ƙarshe. Bugu da ƙari, kuna iya lura da cire fayilolin wucin gadi, rarrabuwar fayiloli zuwa sassa da yanayin sarrafa bayanai.

A cikin Tagar Fita, zaku iya saita zaɓi don kashe kwamfutar bayan an gama sarrafawa. Akwai kuma maɓalli don fara mai canzawa. A cikin taga saituna, zaku iya zaɓar yaren mu'amala, saita abubuwan da suka fi dacewa ga shirin da wadatar abubuwan amfani na waje waɗanda suka dace don aiki. Ana adana saitunan da kuka yi a gaba lokacin da kuka fara shirin.

Wannan shine ɗayan mafi kyawun kayan aikin ɓoye bidiyo na DVD daga can. Yana haɗu da ilhama kuma, mahimmanci, mu'amalar harshen Rashanci, dabaru na zaɓar zaɓuɓɓukan ɓoyewa da iyakar abokantaka a zabar sigogi. Duk saituna masu mahimmanci suna ɓoye gaba ɗaya, kuma kawai dole ne ku zaɓi manyan sigogi - girman girman bidiyo na ƙarshe da codecs don canza bidiyo da sauti. Komai sauran shirin zai iya zaɓar kansa. Rashin hasara na shirin shine yiwuwar matsaloli tare da ƙaddamarwa. A wasu tsarin, bayan fara shigar da bayanai, mai amfani yana ba da kuskure kuma ya daina aiki.

VEMODE

Mai sauƙin amfani don ɓoye DVDs. Ba za a iya fidda abun ciki ba. Daga cikin mahimman sigogi masu mahimmanci, kawai zaɓi na na'urar wanda ya kamata a inganta matsawa za a iya lura. PDAs masu ƙudurin allo daban-daban sun haɗa da Sony PSP, Apple iPod, Palm da wasu wasu. Kai tsaye daga shirin taga, za ka iya kawai saita cropping. Yana aiki da sauri sosai, amma fayil ɗin ƙarshe dole ne a haɗa shi da hannu. Ba ya buƙatar shigarwa.

Media Coder

Shafin yanar gizon shirye-shirye yana nan.

Shirin yana ba ku damar sauya bidiyo daga kafofin daban-daban, gami da DVD. A farkon farawa, rukunin masu haɓakawa yana buɗewa ta atomatik, inda dole ne ku tabbatar da izinin ku don amfani da shirin. Ba ta san yadda ake lissafta abubuwan DVD ta fayilolin IFO ba, don haka duk sassan dole ne a ƙara su cikin aikin da kanku. Saboda haka, sakamakon yana da sassa da yawa, wanda idan ana so, ana buƙatar a haɗa su cikin fayil gama gari (kamar a cikin shirin VirtualDub). Ana daidaita codecs na matsawa na sauti da bidiyo, zaku iya canza girman juzu'i na firam, shigar da guntu guda ɗaya (a cikin lokaci), haɗa subtitles. Ya bambanta a wajen babban gudun aiki. Don shigar da DVD ɗin da ke ɗauke da fayil ɗin VOB ɗaya yana ɗaya daga cikin mafi kyawun mafita.

SUPER

Abin amfani kyauta tare da saituna da yawa. Yana ba ku damar canza tsarin zane mai yawa. Ba ta san yadda ake fidda abubuwan da ke cikin faifai ba. Ana iya ƙara fayiloli don sarrafawa zuwa lissafin ɗawainiya. Daga saitunan akwai zaɓi na nau'in ɓoyewa (yawancin codecs ana tallafawa), ƙudurin allo, rabon al'amari, bitrate. Yana da haɗin Intanet. Yana aiki a hankali fiye da Media Coder da VEMODE.

PocketDivxEncoder

Daya daga cikin fitattun kayan aikin shigar da DVD. Ayyukan mai amfani shine zaɓi nau'in na'ura, fayil ɗin shigarwa, babban fayil don adana sakamakon da wasu zaɓuɓɓukan ɓoyewa. Don haka, lokacin da ingancin ya ragu, bitrate na rafi yana canzawa ta atomatik, kuma ana nuna bayanai game da ƙimar girman fayil ɗin ƙarshe akan allon. Kai tsaye daga taga shirin, zaku iya canza haske, jikewar launi da ƙara ƙarar sauti. Hakanan ana samun maɓalli a nan don kunna sauye-sauyen juzu'i na firam da yanke.

Daga cikin ci-gaba taga saituna, za ka iya zaɓar nau'in codec, ba da damar anti-aliasing kuma saka takamaiman ƙimar firam.

Yana da yanayin tsari. Shirin na iya ta atomatik loda da zama dole gutsuttsura da maida su cikin wani na kowa video. Don yin wannan, kawai wajibi ne a sami fayil ɗin IFO a cikin babban fayil ɗin da fayilolin VOB. Yana da kyauta, amma kuna iya haɓakawa zuwa nau'in Lathe da aka biya akan $4.95.

Kammalawa

Akwai abubuwa da yawa na kyauta don ɓoye bidiyo daga DVD, waɗanda a fili aka raba su zuwa rukuni biyu. Shirye-shiryen daga rukuni na farko ba su san yadda ake yin lissafin abubuwan da ke cikin faifai ba kuma sun dace da rikodin fina-finai masu kunshe da fayil guda ɗaya. Waɗannan nau'ikan abubuwan amfani sun haɗa da VirtualDub, VEMODE, Media Coder, da SUPER. Daga cikin waɗannan, mafi rikitarwa shine shirin VirtualDub. Hakanan shine mafi sassauƙa a cikin saitunan. Sauran shirye-shiryen sun yi kusan daidai ta fuskar ayyuka. Idan kun yi zaɓi dangane da saurin gudu, to, a cikin abubuwan amfani na nau'in farko, Media Coder shine jagorar bayyananne. Duk sauran sun fi a hankali.

Utilities na nau'i na biyu suna ba ku damar sarrafa DVD masu yawa a cikin fas ɗaya (kar a ruɗe ku da adadin ɓoye bayanan). Wannan yana nufin cewa ya isa ya ƙayyade fayil ɗin bayanin da ya dace, kuma shirin zai ƙara jujjuya duk gutsuttsura zuwa bidiyo guda ɗaya. A cikin wannan ɓangaren, jagoran da ba shakka zai zama SimpleDivX, idan ba don ɗaya "amma". Shirin ba shi da kwanciyar hankali kuma baya aiki akan dukkan kwamfutoci. Wannan shi ne da farko saboda gaba ɗaya "dampness" na samfurin, don haka barga version zai jira. Amfani da AGK, SimpleDivX ko PocketDivxEncoder a cikin wani aiki na musamman an ƙaddara ta fifikon sirri.

Siga Yanayin tsari Disk indexing gyara bidiyo >saitattun
VirtualDub e ba ee
AGK iya iya ba da
VEMODE iya ba partially ye
Media Coder e a'a partially ee
SUPER iya a'a rabu yes
PocketDivxEncoder ye ye partially ye
< td>ba td> < /tr> > >< / tebur >

Kwatanta shirye-shiryen da aka kwatanta da girman fayil ɗin ƙarshe ba ya da ma'ana sosai. Wannan girman ya dogara da farko akan ƙayyadadden bitrate, girman girman firam ɗin jumhuriyar da ƙimar firam. Abu mafi mahimmanci shine daidaita girman sakamakon da girman katin ƙwaƙwalwar ajiya, yayin da yake riƙe mafi kyawun inganci lokacin dubawa. Shirye-shiryen da kuke buƙatar biya za a tattauna su a cikin abu na gaba. Amma ko da daga kayan aikin kyauta, zaku iya zaɓar shirin da ya dace da takamaiman bukatunku.

Kallon DVD akan na'urar hannu

A zahiri duk wayoyin hannu na zamani na ''smart'' suna ba da damar kunna fayilolin bidiyo daga AVI (xViD/DivX), 3GP da wasu kwantena ba tare da ƙarin canzawa ba. Tare da tsarin Wi-Fi, ana iya karɓar irin wannan bidiyo ba tare da waya ba. Iyakar wurin fayilolin bidiyo da suka faɗi gaba ɗaya daga cikin tsarin da ake dasu shine bidiyo akan DVD. Saboda takunkumin da mai ɗaukar hoto ya yi da kansa, irin waɗannan fina-finai suna buƙatar kawai a fara canza su zuwa tsarin da ya dace don kallo akan na'urar hannu. Ko da yake ba za a iya kawar da yiwuwar bullar 'yan wasan da za su iya buga VOB kai tsaye ba. Da alama a gare ni cewa iyakancewa a cikin wannan yanayin zai zama samuwa na katunan ƙwaƙwalwar ajiya masu girma, kodayake irin waɗannan katunan sun riga sun kasance a yau. Gaskiya ne, farashin a gare su bai riga ya zama mai ban sha'awa ba don rarraba taro. Amma al’amari ne na lokaci, kuma yana yiwuwa a ƙarshen shekara za a iya yin kwafin DVD kawai zuwa katin ƙwaƙwalwar ajiya kuma a duba shi a wayar hannu.Da gangan na bar bude tambayar kariyar kwafin don abun ciki na DVD. Za mu ɗauka cewa babu shi kawai. Kuma ma fiye da haka, yana da wuya a yi tunanin katin ƙwaƙwalwar ajiya wanda za ku iya sanya fim a cikin tsarin HDTV. Don haka tambaya na tana mayar DVD ya kasance dacewa. A cikin wannan bita, za mu dubi mafi na kowa shirye-shirye domin tana mayar DVD zuwa mafi mashahuri XviD/DivX format. Akwai shirye-shirye da yawa na wannan ajin, don haka zaɓin ya iyakance ga abubuwan da ake so. Kuma, kamar yadda aka saba, ana ba da fifiko ga masu canjawa kyauta, kodayake masu amfani da Rasha ba su taɓa samun matsala ta amfani da software na kasuwanci ba.

Rikodin fim ɗin mai lasisi “36. Farashin Orfevre. A kan faifan, ban da fim ɗin kansa, akwai tallace-tallace da yawa waɗanda yakamata a cire su yayin juyawa. An yi rikodin fim ɗin a cikin ƙuduri na 720x576 pixels tare da madaidaicin bitrate na 2209 Kpbs da AC3 Dolby sauti. Fim ɗin ya ƙunshi gutsutsutsu guda huɗu na 0.99 GB kowanne da tsayin MB 565. Jimlar ƙarfin faifai ya kasance 4.75 GB.

Wayoyin hannu Nokia E90, Nokia E51, Asus P526 da E-ten X500+ sun kasance a matsayin na'urorin "karɓi". Idan aka yi la'akari da ƙudurin allo na sabuwar na'urar, an zaɓi girman firam na ƙarshe yayin ɓoyewa don zama 640x460 pixels. Jimlar lokacin sarrafa fayil ɗin, dacewa da keɓancewa, kasancewar yanayin tsarin aiki, da yiwuwar shirye-shiryen daidaitawa da kyau an kimanta su. Don kunna fayilolin AVI akan na'urorin hannu, an yi amfani da ƴan wasan bidiyo na software TCPMP, Core Player, DivX Mobile, SmartMovie a cikin sigar don tsarin aiki da ake buƙata. Ayyukan kowane mai canzawa yana ɗaukar nauyin mai sarrafa na tsakiya, sabili da haka, bayan yin duk saitunan, yana da kyau a jinkirta tsarin jujjuya kanta har zuwa lokacin da ba a amfani da kwamfutar don wasu ayyukan. Ban sami damar gwada aikin masu canzawa a kan na'ura mai dual-core ba, duk da haka, daga saƙonni akan dandalin jigogi a bayyane yake cewa daidaitawar tafiyar matakai baya ba da haɓaka mai girma cikin sauri. Da farko wannan ya faru ne saboda rashin inganta tsarin shigar da bayanai na masu sarrafawa da yawa.

Masu juyawa kyauta

VirtualDub

Daya daga cikin shahararrun shirye-shiryen don canza fayilolin bidiyo daga wannan tsari zuwa wani shine VirtualDub. MPEG2 version ake bukata don aiki tare da DVDs. Ɗaya daga cikin tushen shirin na iya zama gidan yanar gizon Softportal. Don shirin yayi aiki, dole ne a shigar da codecs masu mahimmanci a cikin tsarin. Kuna iya amfani da Kunshin Codec K-light, wanda kuma kyauta ne. Shirin baya buƙatar shigarwa kuma an ƙaddamar da shi daga fayil mai aiwatarwa. Sabbin sigogin suna goyan bayan sauti na AC3, don haka babu ƙarin kodi da ake buƙatar shigar. A wani lokaci, shirin ya kasance maƙasudi a fagen sauya bidiyo, kuma har yanzu yana ɗaya daga cikin mafi kyawun samfuran kyauta. Bayan ƙware aikin tare da VirtualDub, zaku iya canzawa cikin sauƙi zuwa kowane shirin irin wannan bayanin. Ba zan ba da cikakken bayanin yadda VirtualDub ke aiki ba, idan ya cancanta, yana da sauƙin samun shi akan yanar gizo. Bambance-bambancen da ke cikin sigar da ta dace da rarrabuwar DVD kawai za a bayyana.

Daga menu na Fayil, zaɓi tushen bidiyo. A wannan yanayin, muna buƙatar fayil ɗin VOB na farko tare da fim daga babban fayil ɗin VIDEO_TS daga DVD. Saboda haka, muhimmin batu shine sanin ainihin fayil ɗin da fim ɗin kansa ya fara. Wannan yana haifar da buƙatu na gaba. Shirin ba zai iya yin lissafin abubuwan da ke cikin DVD ta atomatik ba kuma ta atomatik loda fayilolin da suka dace. Don haka, tsarin coding na kowane sashi dole ne a yi shi da hannu. Saboda haka, a sakamakon haka, za mu sami dama AVI fayiloli, wanda sa'an nan, ta amfani da wannan VirtualDub, dole ne a hade a cikin karshe AVI clip. Lokacin buɗe fayil daga DVD, za a sa ka zaɓi waƙar sautin da ake so, muddin akwai da yawa daga cikinsu akan faifan. Ba a fayyace yaren wannan ko waccan waƙar mai jiwuwa ba, don haka dole ne ku saita rafi mai jiwuwa da kuke so ta gwaji. Idan faifan asalin an yi niyya don Rasha, to, waƙar mai sauti a cikin Rashanci yawanci tana zuwa ta farko a cikin jerin. Amma ba ya jin zafi duba shi.

Saita tacewa. Daga shafin Bidiyo/Filters, zaɓi madaidaicin tacewa (saitaccen), shigar da ƙima don tsayi da faɗin firam, sannan zaɓi ɗaya daga cikin algorithm ɗin juyawa. Kafin zabar tace don canza girman firam ɗin, zaku iya ƙara matattarar canzawa mara kyau sannan ku dasa sandunan baƙar fata a sama da ƙasan allon da ke cikinsa. Juyawa yana da dacewa idan girman firam ɗin yayi daidai da yanayin yanayin 16:9, kuma ba kwa son ganin sanduna baƙar fata akan allo lokacin kallo. Irin wannan shuka tare da sake girman firam ɗin yana buƙatar ƙarin ikon sarrafawa yayin kallo, don haka irin waɗannan bidiyon na iya rage gudu sosai lokacin kunna kan allon wayar hannu.

Saita tacewa. Daga shafin Bidiyo/Filters, zaɓi madaidaicin tacewa (saitaccen), shigar da ƙima don tsayi da faɗin firam, sannan zaɓi ɗaya daga cikin algorithm ɗin juyawa. Kafin zabar tace don canza girman firam ɗin, zaku iya ƙara matattarar canzawa mara kyau sannan ku dasa sandunan baƙar fata a sama da ƙasan allon da ke cikinsa. Juyawa yana da dacewa idan girman firam ɗin yayi daidai da yanayin yanayin 16:9, kuma ba kwa son ganin sanduna baƙar fata akan allo lokacin kallo. Irin wannan shukar tare da sake girman firam ɗin na buƙatar ƙarin ikon sarrafawa. lokacin kallo, don haka irin waɗannan bidiyon na iya ragewa da yawa lokacin kunna akan allon wayar hannu.

Zaɓi algorithm ɗin ɓoye. A cikin Video/Compression tab, zaɓi ɗaya daga cikin codecs da aka shigar a cikin tsarin. Don codec na DivX, ya isa ya saita rikodin rikodin zuwa fasinja ɗaya kuma bitrate na ƙarshe zuwa 350 kbps. Don codec na XviD, za ku iya iyakance kanku don yin rikodin rikodin a cikin wucewa ɗaya, barin sauran saitunan ba canzawa.

Rikodin sauti. Don na'urorin tafi-da-gidanka, sake kunna sauti a tsarin AC3 ba shi da mahimmanci, musamman tunda irin wannan waƙar mai jiwuwa zai ƙara girman girman ƙarshe na bidiyon da aka gama. Saboda haka, daga Audio / matsawa tab, zaži MPEG Layer3 da ake bukata samfurin kudi. Idan abun matsawa baya aiki, to dole ne a saita madaidaicin Yanayin Tsarin aiki.

Ajiye saitunan sarrafawa zuwa fayil daban kuma kunna aikin AVI ceto (Fayil/Ajiye azaman AVI). Za a yi amfani da ma'aunin da aka adana don canza sauran gutsuttsuran. Don kunna yanayin sarrafa batch, kawai duba akwatin da ke cikin taga adanawa. Ana canja wurin fayil ɗin ta atomatik zuwa lissafin ɗawainiya, kuma ana iya fara sarrafa shi a kowane lokaci mai dacewa. Ana adana jerin ayyuka zuwa fayil tare da tsawo na VirtualDub.jobs, wanda aka samo asali a cikin babban fayil tare da fayilolin mai amfani da kanta.

Muna aiwatar da abubuwan da aka siffanta ga duk guntuwar fim ɗin, ƙara fayiloli zuwa jerin ayyuka sannan mu fara ayyukan aiwatarwa.

Buɗe fayil ɗin AVI na farko da aka canza, ƙara sauran gutsuttsura zuwa gare shi (Fayil/Apppend AVI Segments), canza shirin zuwa Yanayin Kwafi kai tsaye (Shafin Bidiyo) kuma adana bidiyon da aka gama zuwa faifai.

Ana iya ganin VirtualDub azaman koyawa don shigar da bidiyo. Bayan magance shi, za ka iya sauƙi maida video daga wannan format zuwa wani, gyara shi da kuma yi da yawa sauran ban sha'awa abubuwa. Amfanin shirin shine hanyar rarraba kyauta, yawancin saitunan sassauƙa da ikon yin amfani da shirin don gyaran bidiyo. Akwai kuma rashin amfani. Waɗannan sun haɗa da rikitaccen saitunan da buƙatar fahimtar ayyukanku. Misali, lokacin canza ma'auni na geometric na firam, babu wani zaɓi don adana ƙimar yanayin asali. Sabili da haka, don kula da daidaitattun daidaitattun ƙididdiga, wajibi ne a lissafta girman firam a tsaye (ko a kwance, dangane da zaɓi na farko) akan ma'aunin ƙididdiga wanda ba a cikin taga mai tacewa ba. Bugu da kari, shirin ba ya aiki da sauri. Mayar da fayiloli yana kama da lokaci zuwa tsawon lokacin bidiyon kanta. Shirin ba zai iya ɗaukar ɓangarorin da ke gaba ta atomatik ba, don haka dole ne a canza su daban sannan kawai a haɗa su zuwa bidiyo ɗaya, wanda ke buƙatar ƙarin lokacin sarrafawa. Kuna iya ba da shawarar shirin don amfani kawai idan kuna da niyyar ci gaba da yin gyaran bidiyo. Idan aiki tare da bidiyo ya ƙunshi kawai a shirya fina-finai don kallo akan na'urar hannu, to yana da kyau a yi amfani da mafi dacewa da kayan aiki na atomatik.

Auto Gordian Knot

Mai amfani don juyar da bidiyo ta atomatik daga DVD zuwa fayilolin AVI, ana rarrabawa kyauta. Kuna iya saukar da sabon sigar shirin daga nan. Shiri don coding ya ƙunshi matakai huɗu. A mataki na farko, an zaɓi fayil ɗin bidiyo na tushen da sarari diski don adana bidiyon da aka canza. A matsayin tushen bidiyo, zaku iya zaɓar fayilolin IFO waɗanda ke ɗauke da bayanai game da duk gutsuttsura. Sannan waƙar sauti da /ko da ake so, idan akwai, ana yiwa alama. Mataki na gaba shine zaɓi girman girman fim ɗin ƙarshe. Anan zaka iya zaɓar daga saitattun saiti da yawa, saita girman bidiyon da hannu ko canza ingancin bidiyon ƙarshe azaman kashi na asali. A cikin abubuwan ci-gaban zaɓi, zaku iya saita ƙayyadaddun ƙididdiga don faɗin firam, codec ɗin matsawa, da tsarin waƙa mai jiwuwa. Bayan saita saitunan, ana ƙara aikin zuwa jerin ayyuka. Kuna iya fara yin rikodin rikodin a kowane lokaci mai dacewa.

Shirin yana dogara ne akan VirtualDub, amma yafi sauƙin sarrafawa fiye da na ƙarshe. Don ƙirƙirar aikin ɓoye fayil ɗin, ya isa ku san ƴan sigogi na gaba ɗaya kawai - girman fayil ɗin da ake so na ƙarshe, faɗin firam, codec ɗin matsawa da tsarin waƙa mai jiwuwa. Sauran sigogi da shirin ke zaɓa da kansa. Rashin lahani na mai amfani shine rashin iyawa don adana jerin ayyuka bayan rufewa. Yayin aiki, ana nuna abubuwan da suka faru na tsarin a wata taga daban. Lokacin ɓoye diski a cikin sigar wucewa biyu shine awanni 3 da mintuna 16. Tare da girman girman fim ɗin da aka saita zuwa megabytes 512, ainihin girman shine 574 MB.

DivX mai Sauƙi

Abin amfani kyauta don musanya DVD tare da ƙirar harshen Rashanci. Gidan yanar gizon shirin - http://www.simpledivx.org.

An fi kwatanta shirin da hotunan kariyar kwamfuta.

Tagar farko tana nuna tushen bidiyon. Shirin ta atomatik yana nuna abubuwan da ke cikin babban fayil ɗin VIDEO_TS kuma yana ba ku damar yin alama ga fayilolin da ake buƙata don ɓoyewa. Wannan taga yana nuna tushen bayanan da aka zaɓa.

Wannan taga tana saita faɗin firam bayan an yi shuka ta atomatik. Tsarin ƙimar yana daga maki 320 zuwa 704. A cikin taga samfoti, zaku iya ganin sakamakon sauye-sauyen da aka yi.

Zaɓi waƙoƙin odiyon da ake so, tsarin jujjuya mai jiwuwa, ƙimar waƙoƙin mai jiwuwa, da ƙimar samfurin. Idan ya cancanta, zaku iya ƙara ƙarar sauti (ana amfani da ma'aunin logarithmic).

A cikin taga don zaɓar algorithm ɗin ɓoye, an saita adadin wucewa, codec da matsakaicin tazarar firam masu mahimmanci. XviD, DivX da H264 codecs ana tallafawa.

Ana iya saita ingancin matsi da girman fayil na ƙarshe bisa ga bitrate da ake buƙata ko gwargwadon ƙayyadadden tsayin shirin ƙarshe. Lokacin da ka zaɓi ɗaya daga cikin sigogi, na biyu za a ƙididdige shi kuma saita ta atomatik. Yana da ban sha'awa cewa lokacin shigar da sigogi, shirin ta atomatik yana kimanta ingancin bidiyo na ƙarshe. Tare da ƙimar bitrate na 350 kbps, girman fayil ɗin ƙarshe ya kasance 627 MB, wanda aka ƙididdige ingancinsa a matsayin mara kyau. Idan aka yi la’akari da cewa yawancin AVI na CD ba su fi girma ba, za mu iya cewa a cikin waɗannan yanayi, ingancin matsi ya bar abin da ake so.

A cikin wannan taga, zaku iya saita ƙirƙirar subtitles don fim ɗin, saka harshensu, sannan zaɓi akwati don adana bidiyon.

Wannan taga tana saita babban fayil don adana fayilolin wucin gadi da babban fayil inda za a yi rikodin fim ɗin ƙarshe. Bugu da ƙari, kuna iya lura da cire fayilolin wucin gadi, rarrabuwar fayiloli zuwa sassa da yanayin sarrafa bayanai.

A cikin Tagar Fita, zaku iya saita zaɓi don kashe kwamfutar bayan an gama sarrafawa. Akwai kuma maɓalli don fara mai canzawa. A cikin taga saituna, zaku iya zaɓar yaren mu'amala, saita abubuwan da suka fi dacewa ga shirin da wadatar abubuwan amfani na waje waɗanda suka dace don aiki. Ana adana saitunan da kuka yi a gaba lokacin da kuka fara shirin.

Wannan shine ɗayan mafi kyawun kayan aikin ɓoye bidiyo na DVD daga can. Yana haɗu da ilhama kuma, mahimmanci, mu'amalar harshen Rashanci, dabaru na zaɓar zaɓuɓɓukan ɓoyewa da iyakar abokantaka a zabar sigogi. Duk saituna masu mahimmanci suna ɓoye gaba ɗaya, kuma kawai dole ne ku zaɓi manyan sigogi - girman girman bidiyo na ƙarshe da codecs don canza bidiyo da sauti. Komai sauran shirin zai iya zaɓar kansa. Rashin hasara na shirin shine yiwuwar matsaloli tare da ƙaddamarwa. A wasu tsarin, bayan fara shigar da bayanai, mai amfani yana ba da kuskure kuma ya daina aiki.

VEMODE

Mai sauƙin amfani don ɓoye DVDs. Ba za a iya fidda abun ciki ba. Daga cikin mahimman sigogi masu mahimmanci, kawai zaɓi na na'urar wanda ya kamata a inganta matsawa za a iya lura. Na'urorin PDA masu ƙudurin allo daban-daban sun haɗa da Sony PSP, Apple iPod, Palm da wasu wasu. Kai tsaye daga shirin taga, za ka iya kawai saita cropping. Yana aiki da sauri sosai, amma fayil ɗin ƙarshe dole ne a haɗa shi da hannu. Ba ya buƙatar shigarwa.

Media Coder

Shafin yanar gizon shirye-shirye yana nan.

Shirin yana ba ku damar sauya bidiyo daga kafofin daban-daban, gami da DVD. A farkon farawa, rukunin masu haɓakawa yana buɗewa ta atomatik, inda dole ne ku tabbatar da izinin ku don amfani da shirin. Ba ta san yadda ake lissafta abubuwan DVD ta fayilolin IFO ba, don haka duk sassan dole ne a ƙara su cikin aikin da kanku. Saboda haka, sakamakon yana da sassa da yawa, wanda idan ana so, ana buƙatar a haɗa su cikin fayil gama gari (kamar a cikin shirin VirtualDub). Ana daidaita codecs na matsawa na sauti da bidiyo, zaku iya canza girman juzu'i na firam, shigar da guntu guda ɗaya (a cikin lokaci), haɗa subtitles. Ya bambanta a wajen babban gudun aiki. Don shigar da DVD ɗin da ke ɗauke da fayil ɗin VOB ɗaya yana ɗaya daga cikin mafi kyawun mafita.

SUPER

Abin amfani kyauta tare da saituna da yawa. Yana ba ku damar canza tsarin zane mai yawa. Ba ta san yadda ake fidda abubuwan da ke cikin diski ba. Ana iya ƙara fayiloli don sarrafawa zuwa lissafin ɗawainiya. Daga saitunan akwai zaɓi na nau'in ɓoyewa (yawancin codecs ana tallafawa), ƙudurin allo, rabon al'amari, bitrate. Yana da haɗin Intanet. Yana aiki a hankali fiye da Media Coder da VEMODE.

PocketDivxEncoder

Daya daga cikin fitattun kayan aikin shigar da DVD. Ayyukan mai amfani shine zaɓi nau'in na'ura, fayil ɗin shigarwa, babban fayil don adana sakamakon da wasu zaɓuɓɓukan ɓoyewa. Don haka, lokacin da ingancin ya ragu, bitrate na rafi yana canzawa ta atomatik, kuma ana nuna bayanai game da ƙimar girman fayil ɗin ƙarshe akan allon. Kai tsaye daga taga shirin, zaku iya canza haske, jikewar launi da ƙara ƙarar sauti. Hakanan ana samun maɓalli a nan don kunna sauye-sauyen juzu'i na firam da yanke.

Daga cikin ci-gaba taga saituna, za ka iya zaɓar nau'in codec, ba da damar anti-aliasing kuma saka takamaiman ƙimar firam.

Yana da yanayin tsari. Shirin na iya ta atomatik loda da zama dole gutsuttsura da maida su cikin wani na kowa video. Don yin wannan, kawai wajibi ne a sami fayil ɗin IFO a cikin babban fayil ɗin da fayilolin VOB. Yana da kyauta, amma kuna iya haɓakawa zuwa nau'in Lathe da aka biya akan $4.95.

Kammalawa

Akwai abubuwa da yawa na kyauta don ɓoye bidiyo daga DVD, waɗanda a fili aka raba su zuwa rukuni biyu. Shirye-shiryen daga rukuni na farko ba su san yadda ake yin lissafin abubuwan da ke cikin faifai ba kuma sun dace da rikodin fina-finai masu kunshe da fayil guda ɗaya. Waɗannan nau'ikan abubuwan amfani sun haɗa da VirtualDub, VEMODE, Media Coder, da SUPER. Daga cikin waɗannan, mafi rikitarwa shine shirin VirtualDub. Hakanan shine mafi sassauƙa a cikin saitunan. Sauran shirye-shiryen sun yi kusan daidai ta fuskar ayyuka. Idan kun yi zaɓi dangane da saurin gudu, to, a cikin abubuwan amfani na nau'in farko, Media Coder shine jagorar bayyananne. Duk sauran sun fi a hankali.

Utilities na nau'i na biyu suna ba ku damar sarrafa DVD masu yawa a cikin fas ɗaya (kar a ruɗe ku da adadin ɓoye bayanan). Wannan yana nufin cewa ya isa a ƙayyade fayil ɗin bayanin da ya dace, kuma shirin zai iya jujjuya duk gutsuttsura zuwa bidiyo guda ɗaya. A cikin wannan ɓangaren, jagoran da ba shakka zai zama SimpleDivX, idan ba don ɗaya "amma". Shirin ba shi da kwanciyar hankali kuma baya aiki akan dukkan kwamfutoci. Wannan shi ne da farko saboda "dampness" na samfurin gaba ɗaya, don haka ingantaccen sigar dole ne a jira. Amfani da AGK, SimpleDivX ko PocketDivxEncoder a cikin wani aiki na musamman an ƙaddara ta fifikon sirri.

Parameter Batch Mode Disk Indexing Video Editing VirtualDub Presets Ee A'a Ee Babu AGK Ee Ee Babu Ee Sauƙi DivX Ee Ee Babu Ee VEMODE Ee Babu Partially Ee Media Coder Ee Babu Partially SUPER Ee No Partially PocketDivxEncoder Ee Ee Partially Ee

p>

Kwatanta shirye-shiryen da aka kwatanta da girman fayil ɗin ƙarshe ba ya da ma'ana sosai. Wannan girman ya dogara da farko akan ƙayyadadden bitrate, girman girman firam ɗin jumhuriya da ƙimar firam. Abu mafi mahimmanci shine daidaita girman sakamakon da girman katin ƙwaƙwalwar ajiya, yayin da yake riƙe mafi kyawun inganci lokacin dubawa. Shirye-shiryen da kuke buƙatar biya za a tattauna su a cikin abu na gaba. Amma ko da daga kayan aikin kyauta, zaku iya zaɓar shirin da ya dace da takamaiman bukatunku.

Siga Yanayin tsari Disk indexing gyara bidiyo >saitattun
VirtualDub e ba ee
AGK iya iya ba da
VEMODE iya ba partially ye
Media Coder e a'a partially ee
SUPER iya a'a rabu yes
PocketDivxEncoder ye ye partially ye